สิ้นสุดการรอคอย! เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ววันนี้ สำหรับ Topgolf Megacity แลนด์มาร์กแห่งใหม่สำหรับคนรักกีฬาและความบันเทิงแบบครบวงจรของกรุงเทพฯ โดย Topgolf ไม่ได้เป็นเพียงแต่สถานที่สำหรับนักกอล์ฟมืออาชีเท่านั้น แต่ยังเป็นสถานที่ที่รวบรวมทั้งความสนุกและความบันเทิงอีกด้วย
หากใครที่เป็นแฟน Topgolf Megacity มาก่อน คงพอจะทราบดีว่า Topgolf นั้น เป็นเกมกีฬาที่สามารถร่วมสนุกได้ทุกเพศทุกวัย และทุกระดับความสามารถ ซึ่งเปิดให้บริการมาแล้วกว่า 70 แห่งใน 6 ประเทศ ได้แก่ สหรัฐอเมริกา สหราชอาณาจักร ออสเตรเลีย เม็กซิโก และสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ดูไบ) โดยกรุงเทพฯ ถือเป็นแห่งแรกที่เปิดให้บริการในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เลยก็ว่าได้ โดยสร้างอยู่ภายใน Megacity โครงการมิกซ์ยูสที่มีพื้นที่กว่า 400 ไร่! ภายใน Topgolf Megacity แห่งนี้ มีสิ่งที่น่าสนใจมากมาย ไม่ว่าจะเป็น ฮิตติ้งเบย์รวมถึง 102 เบย์, รวมร้านอาหารและบาร์ถึง 5 ร้าน, ศูนย์ฝึกสอนกอล์ฟ, และสนามพัตต์กอล์ฟ 18 หลุมที่ดีที่สุดในกรุงเทพฯ โดยแต่ละเบย์จะมีที่นั่งอำนวยความสะดวกสบายรับรองไว้ให้ พร้อมเสิร์ฟให้บริการอาหารทั้งไทยและนานาชาติถึงที่เบย์ นอกจากนี้ ทางบริษัทยังได้นำนวัตกรรมและเทคโนโลยีที่ทันสมัยมาสู่ประเทศไทย โดยผู้เล่นสามารถทำคะแนนได้ด้วยการตีลูกกอล์ฟฝังไมโครชิพไปยังเป้าขนาดยักษ์ เทคโนโลยีการติดตามลูกกอล์ฟ Toptracer เป็นนวัตกรรมใหม่และหน้าจอ HDTV รอบสนามกว่า 300 จอ ซึ่งพร้อมแล้วที่จะเปิดโลกแห่งการเล่นเกมเหนือจินตนาการ สำหรับการเล่นจะใช้ไม้กอล์ฟจริง ผู้เล่นสามารถเลือกเกมได้หลากหลายเพื่อประสบการณ์เล่นที่สนุกมากขึ้น ไม่ว่าจะเป็น ท็อปกอล์ฟเกม แองกรี้เบิร์ด เกมสะสมเพชร และการเล่นกอล์ฟบนสนามเสมือนจริง ผู้เล่นสามารถจองเล่นเกมกับ Topgolf โดยมีค่าบริการประมาณ 850-1,450 บาท ต่อชั่วโมงต่อเบย์ โดยแต่ละเบย์สามารถรองรับผู้เล่นได้สูงสุดถึง 6 คน (ทาง Topgolf Megacity ฉลองการเปิดตัวด้วยโปรโมชั่น Solo 9 to 5 ให้ผู้เล่นสามารถตีลูกกอล์ฟจำนวนไม่จำกัดภายในเบย์ส่วนตัวสุดพิเศษในราคาเพียง 350 บาทต่อชั่วโมง ในวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 09.00-17.00 น. สำหรับผู้ที่มาใช้บริการครั้งแรก จะมีค่าลงทะเบียนแรกเข้า 150 บาท โดยจะได้รับสิทธิ์ในการเล่นลูกกอล์ฟได้ไม่จำกัดจำนวน ตัวเลือกเกมของ Topgolf ทั้งหมด ระบบเกมเล่นแข่งขันกับเพื่อน รับผลวิเคราะห์การตีด้วยเทคโนโลยี Toptracer รวมถึงใช้บริการไม้กอล์ฟของ Topgolf ได้ฟรี ผู้เล่นสามารถนำไม้ส่วนตัวมาเล่น หรือสามารถอัพเกรดเป็นไม้กอล์ฟ Callaway ก็ได้เช่นเดียวกัน) นอกจากการเล่นเกม รับประทานอาหารและเครื่องดื่มที่เบย์แล้ว ภายใน Topgolf Megacity ยังมี Golf Academy และบริเวณสำหรับพัตต์กอล์ฟ รวมถึงบาร์และร้านอาหารหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น Topgolf Sports Bar สปอร์ตบาร์ที่ดีที่สุดในกรุงเทพฯ ตกแต่งสไตล์อเมริกันสมัยใหม่ มาพร้อมกับจอรับชมกีฬาขนาดใหญ่ บาร์พื้นที่กว้างขวาง เครื่องดื่มเย็นชื่นใจ เมนูอาหารท่านง่าย และบริการที่เป็นกันเอง Pink Giraffe รูฟท็อปบาร์ บริเวณชั้น 4 ของ Topgolf ที่มาพร้อมวิวและแสงไฟที่สวยงามรอบสนาม แถมด้วยเครื่องดื่มค็อกเทลสุดคลาสสิก ทานคู่กับเมนูสไตล์ Cali-Japanese พอดีคำ ทั้งแบบโรลและแบบเสียบไม้ ให้ได้สังสรรค์กับเพื่อนฝูง หรือแม้กระทั่งจัดงานเลี้ยงที่น่าจดจำ, Patio โซนอาหาร Casual Dining ที่เปิดให้บริการตลอดทั้งวัน และเนรมิตเป็นลานเบียร์ในยามค่ำคืน มีที่นั่งทั้งโซนด้านในและด้านนอกอาคาร แวดล้อมด้วยแมกไม้สีเขียวขจีของ The Puttyard มีทั้งอาหารไทยรสเลิศจากฟู้ดบัส เมนูอาหารทานง่ายเพื่อสุขภาพ และอาหารนานาชาติสุดคลาสสิกTopgolf Megacity
971 หมู่ 8 ตำบลบางแก้ว อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ
เปิด วันอาทิตย์-พฤหัสบดี เวลา 09.00-23.00 น. และวันศุกร์-เสาร์ เวลา 09.00-24.00 น.
โทร. 0-2114-1289
www.topgolfthailand.com
www.facebook.com/topgolfth
www.instagram.com/topgolfthailand