Vesper ค็อกเทลบาร์สไตล์ยุโรปที่ได้รับกระแสตอบรับที่ดีในด้านบาร์เครื่องดื่มมานับตั้งแต่ปี 2014 ล่าสุดนี้หลังจากที่มีการประกาศปิดบาร์ จึงได้เปิดตัว Vesper Caffè โปรเจ็กต์เฉพาะกิจที่ปรับเปลี่ยนบาร์สุดคูลให้กลายมาเป็นคาเฟ่สุดเก๋ ภายใต้คอนเซ็ปต์ Cafe & Bistro พร้อมเสิร์ฟหลากหลายเมนูม็อกเทลกาแฟสุดครีเอตและอาหารสไตล์ Comfort Food ที่ยังคงเอกลักษณ์รสชาติในสไตล์ Vesper ไว้เช่นเดิม ให้เหล่า Cafe Hopper ได้ตามมาลิ้มลอง
บรรยากาศภายในร้านยังคงการตกแต่งสวยงามไว้เช่นเดิม ก่อนจะเพิ่มเติมสีสันความสดชื่นด้วยดอกไม้นานาชนิด พร้อมเปิดรับแสงธรรมชาติด้วยการเปิดม่าน ช่วยสร้างความอบอุ่นระหว่างวันได้เป็นอย่างดี โดยเป็นการเปลี่ยนจากค็อกเทลบาร์ที่มีคาแรกเตอร์เคร่งขรึม กลายมาเป็นคาเฟ่สดใสสไตล์ยุโรป มีพื้นที่ให้นั่งชิลล์อย่างสบายแบบเป็นกันเอง Vesper Caffè ยังคงไม่ทิ้งลวดลายในการจับ Shaker เขย่าดริ้งแบบไม่มีแอลกอฮอล์ โดยเน้นการนำเสนอม็อกเทลเวอร์ชันของเมนูค็อกเทลซิกเนเจอร์ Contrast ที่เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อปลายปี อย่าง Street - I’m Fine (240 บาท) ม็อกเทลที่มีส่วนผสมของชาอู่หลง ผสมผสานรสชาติเข้ากับน้ำมะพร้าวและเก๊กฮวย แก้วนี้ให้กลิ่นหอมแบบนุ่มนวล แนะนำให้ดื่มคู่กับ Australian Wagyu Beef Sandwich with Homemade ‘Bolo do Caco’ Potato Bread (390 บาท) แซนด์วิชที่เลือกเสิร์ฟวากิวเนื้อชั้นดีคู่กับขนมปังมันฝรั่งโฮมเมด เสิร์ฟพร้อมสลัดให้ทานคู่กันVesper Caffè
ซอยศาลาแดง 2 (ซอยคอนแวนต์)
เปิดวันจันทร์-เสาร์ (ปิดวันอาทิตย์) เวลา 11.30-21.00 น.
โทร. 0-2235-2777
www.facebook.com/vesperbkk